![](/images/stories/news/news_executive/2553/11.November_53/18_November_53/JampalorAngtong_22_Nov_53_P01.jpg)
วันที่ 22 พฤศจิกายน 2553
นายมนูญ มุกข์ประดิษฐ์ รองเลขาธิการมูลนิธิชัยพัฒนา เป็นประธานในพิธีเปิด “ศูนย์ฟื้นฟูผู้ประสบภัยหลังน้ำท่วมของมูลนิธิชัยพัฒนา” ณ องค์การบริหารส่วนตำบลจำปาหล่อ ตำบลจำปาหล่อ อำเภอเมือง จังหวัดอ่างทอง
สำหรับ ความเสียหาย ณ ตำบลจำปาหล่อ อำเภอเมือง จังหวัดอ่างทอง ในเบื้องต้นได้ทำการสำรวจข้อมูลพบว่า น้ำท่วมเสียหายจำนวน 5 หมู่บ้าน ผู้ประสบภัย 440 ครัวเรือน หรือประมาณ 1,860 คน มูลนิธิชัยพัฒนาจึงได้จัดตั้งศูนย์ฟื้นฟูผู้ประสบภัยหลังน้ำท่วมของมูลนิธิ ชัยพัฒนา ขึ้น ณ บริเวณ องค์การบริหารส่วนตำบลจำปาหล่อฯ โดยได้รับความรร่วมมือจาก กองทัพบก บริษัท ไทยยามาฮ่า มอเตอร์ จำกัด และ วิทยาลัยเทคนิคอ่างทอง จัดส่งบุคลากรและนักศึกษาที่มีความชำนาญมาซ่อมแซมเครื่องจักรยานยนต์ เครื่องใช้ไฟฟ้า เครื่องจักรกลการเกษตร เพื่อบรรเทาทุกข์ของประชาชนในเบื้องต้น ส่วนในระยะต่อไปมูลนิธิชัยพัฒนา จะพิจารณาให้ความช่วยเหลือในเรื่องของเมล็ดพันธุ์ทางการเกษตร เพื่อให้เกษตรกรนำไปเพาะปลูกเพื่อสร้างอาชีพให้เกิดความยั่งยืนต่อไป
![](/images/stories/news/news_executive/2553/11.November_53/23_November_53/Angtong_22_Nov_53_P02.jpg)
![](/images/stories/news/news_executive/2553/11.November_53/23_November_53/Angtong_22_Nov_53_P03.jpg)
![](/images/stories/news/news_executive/2553/11.November_53/23_November_53/Angtong_22_Nov_53_P04.jpg)
![](/images/stories/news/news_executive/2553/11.November_53/23_November_53/Angtong_22_Nov_53_P05.jpg)
![](/plugins/content/mavikthumbnails/thumbnails/306x399-images-stories-news-news_executive-2553-11.November_53-23_November_53-Angtong_22_Nov_53_P06.jpg)
![](/plugins/content/mavikthumbnails/thumbnails/306x417-images-stories-news-news_executive-2553-11.November_53-23_November_53-Angtong_22_Nov_53_P07.jpg)
![](/plugins/content/mavikthumbnails/thumbnails/306x403-images-stories-news-news_executive-2553-11.November_53-23_November_53-Angtong_22_Nov_53_P08.jpg)