![](/images/thumbnails/images/stories/food/2554/Nov_2011/03_Nov_2011/SAM_3872-fill-500x281.JPG)
คณะครูโรงเรียนจิตรลดา ได้จัดการเรียนการสอนหนังสือให้แก่เด็กที่พักอยู่ในศูนย์ช่วยเหลือและฟื้นฟูผู้ประสบภัยน้ำท่วมของมูลนิธิชัยพัฒนา ณ มหาวิทยาลัยมหาจุฬาลงกรณราชวิทยาลัย ตำบลลำไทร อำเภอวังน้อย
จังหวัดพระนครศรีอยุธยาโดยการจัดกิจกรรมได้แบ่งกลุ่มนักเรียนตามระดับชั้นต่างๆ ตั้งแต่ชั้นอนุบาลถึงชั้นมัธยมศึกษา และได้เปิดการเรียนการสอนตั้งแต่วันที่ 1 – 11 พฤศจิกายน 2554 นอกจากนี้คณะครูโรงเรียนแย้มสอาด ยังได้จัดส่งบุคลากรไปทำกิจกรรมเสริมทักษะต่างๆ เพื่อให้เด็กได้รับการฝึกฝนระหว่างพักพิงอยู่ในศูนย์ฯ ดังกล่าวอีกด้วย และนอกจากคณะครูโรงเรียนจิตรลดาและโรงเรียนแย้มสอาดแล้ว ยังได้รับความอนุเคราะห์จาก Pichet Klunchun Dance Company นำการแสดงโขนนางลอยและละคร หุ่นเงามาจัดแสดงให้ผู้ประสบอุทกภัยได้รับชมเพื่อเป็นการบรรเทาความเครียดแก่ผู้ประสบอุทกภัยอีกทางหนึ่ง
![](/images/thumbnails/images/stories/food/2554/Nov_2011/03_Nov_2011/SAM_3861-fill-500x281.JPG)
![](/images/thumbnails/images/stories/food/2554/Nov_2011/03_Nov_2011/SAM_3873-fill-500x281.JPG)
![](/images/thumbnails/images/stories/food/2554/Nov_2011/03_Nov_2011/SAM_3875-fill-500x281.JPG)
![](/images/thumbnails/images/stories/food/2554/Nov_2011/03_Nov_2011/SAM_3927-fill-500x281.JPG)
![](/images/thumbnails/images/stories/food/2554/Nov_2011/03_Nov_2011/SAM_3929-fill-500x281.JPG)
![](/images/thumbnails/images/stories/food/2554/Nov_2011/03_Nov_2011/SAM_3930-fill-500x281.JPG)
![](/images/thumbnails/images/stories/food/2554/Nov_2011/03_Nov_2011/SAM_3937-fill-500x281.JPG)