![](/images/thumbnails/images/stories/news/news_general/2558/02.Feb/Nakornpathom/4-2-58/SataeLue_1-fill-450x337.jpg)
เมื่อวันอังคารที่ 4 กุมภาพันธ์ 2558 ที่ผ่านมา ฝ่ายวิชาการ อุทยานการอาชีพชัยพัฒนา จังหวัดนครปฐม ได้จัดให้มีการฝึกอบรมหลักสูตรระยะสั้น เรื่อง“การทำสะเต๊ะลือ,น้ำปลาหวานมะม่วง,กะปิหวาน”โดยวิทยากร อ.มาโนชญ์ พูลผล มีผู้เข้ารับการฝึกอบรม จำนวน 15 คน ซึ่งได้รับความพึงพอใจจากผู้เข้ารับการฝึกอบรมเป็นอย่างมาก
![](/images/thumbnails/images/stories/news/news_general/2558/02.Feb/Nakornpathom/4-2-58/SataeLue_4-fill-300x225.jpg)
![](/images/thumbnails/images/stories/news/news_general/2558/02.Feb/Nakornpathom/4-2-58/SataeLue_7-fill-300x225.jpg)
บรรยากาศในการอบรมเต็มไปด้วยความตั้งใจของทั้งวิทยากรผู้สอนและผู้เข้ารับการอบรม
![](/images/thumbnails/images/stories/news/news_general/2558/02.Feb/Nakornpathom/4-2-58/SataeLue_10-fill-300x225.jpg)
ผลงานที่ได้จาการอบรมวันนี้
![](/images/thumbnails/images/stories/news/news_general/2558/02.Feb/Nakornpathom/4-2-58/SataeLue_11-fill-450x337.jpg)
ถ่ายรูปที่ระลึก