![angEt 20210322 1](/images/2021/project-report/03-Mar/angEt/angEt-20210322-1.jpg)
![angEt 20210322 2](/images/2021/project-report/03-Mar/angEt/angEt-20210322-2.jpg)
เมื่อวันที่ 19 มีนาคม 2564 โครงการพัฒนาป่าชุมชนบ้านอ่างเอ็ด (มูลนิธิชัยพัฒนา) ตำบลตกพรม อำเภอขลุง จังหวัดจันทบุรี ต้อนรับคณะอาจารย์และนักเรียนจาก ศูนย์พัฒนาเด็กเล็กเทศบาลตำบลตกพรม ตำบลตกพรม อำเภอขลุง จังหวัดจันทบุรี เข้าศึกษาดูงานภายในพื้นที่โครงการ ตามกิจกรรมโครงการ "โครงการทัศนศึกษานอกสถานที่" เพื่อส่งเสริมให้เด็กมีความสุขในการเรียนรู้นอกห้องเรียน และปลูกฝังให้เด็ก มีส่วนรับผิดชอบต่อสังคมในการอนุรักษ์สิ่งแวดล้อม มีความรู้ในเรื่องสัตว์ป่าและรู้จักใช้ทรัพยากรธรรมชาติและให้เด็กๆสามารถนำไปปรับใช้ให้เกิดประโยชน์และใช้ในชีวิตประจำวันต่อไป
รายงานโดย : โครงการพัฒนาป่าชุมชนบ้านอ่างเอ็ด (มูลนิธิชัยพัฒนา) ต.ตกพรม อ.ขลุง จ.จันทบุรี
ผู้รายงาน: สำนักสารสนเทศ