![01 02 2565 01](/images/thumbnails/images/2022/progress-report/02-Feb/Chanthaburi/01-02-2565-01-fill-200x150.jpg)
![01 02 2565 01](/images/thumbnails/images/2022/progress-report/02-Feb/Chanthaburi/01-02-2565-02-fill-200x150.jpg)
![01 02 2565 01](/images/thumbnails/images/2022/progress-report/02-Feb/Chanthaburi/01-02-2565-03-fill-200x150.jpg)
![01 02 2565 01](/images/thumbnails/images/2022/progress-report/02-Feb/Chanthaburi/01-02-2565-04-fill-200x150.jpg)
วันที่ 1 กุมภาพันธ์ 2565 โครงการพัฒนาป่าชุมชนบ้านอ่างเอ็ด (มูลนิธิชัยพัฒนา) ต.ตกพรม อ.ขลุง จ.จันทบุรี ต้อนรับคณะครูและนักเรียนจากโรงเรียนตกพรมวิทยาคาร
เข้าศึกษาเรียนรู้การขยายเชื้อจุลินทรีย์ไตรโครเดอร์ม่าและการขยายเชื้อจุลินทรีย์ท้องถิ่นจากธรรมชาติ เพื่อนำไปต่อยอดทางการศึกษาและนำความรู้ที่ได้ไปปรับใช้ในด้านการเกษตรต่อไป
รายงานโดย : โครงการพัฒนาป่าชุมชนบ้านอ่างเอ็ด (มูลนิธิชัยพัฒนา) ต.ตกพรม อ.ขลุง จ.จันทบุรี
ผู้รายงาน: สำนักสารสนเทศ