![05 09 2565 01](/images/thumbnails/images/2022/progress-report/09-September/Chanthaburi_Aungxed/05-09-2565-01-fill-200x149.jpg)
![05 09 2565 01](/images/thumbnails/images/2022/progress-report/09-September/Chanthaburi_Aungxed/05-09-2565-02-fill-200x150.jpg)
![05 09 2565 01](/images/thumbnails/images/2022/progress-report/09-September/Chanthaburi_Aungxed/05-09-2565-03-fill-200x150.jpg)
![05 09 2565 01](/images/thumbnails/images/2022/progress-report/09-September/Chanthaburi_Aungxed/05-09-2565-04-fill-200x150.jpg)
โครงการพัฒนาการชุมชนบ้านอ่างเอ็ด (มูลนิธิชัยพัฒนา) ตำบลตกพรม อำเภอขลุง จังหวัดจันทบุรี ต้อนรับคณะศึกษาดูงานจากองค์การบริหารส่วนจังหวัดสุพรรณบุรี
นำคณะครูและนักเรียน เข้าศึกษาดูงานและทำกิจกรรมภายในพื้นที่โครงการ จำนวน 150 คน ตามหลักสูตร "โครงการเรียนรู้เกษตรกรรมตามแนวพระราชดำริ"
รวมถึงการพัฒนาฟื้นฟูทรัพยากรธรรมชาติเพื่อการอนุรักษ์ เพื่อนำไปปรับใช้ให้เกิดประโยชน์ต่อการเรียนการศึกษาต่อไป
รายงานโดย : โครงการพัฒนาการชุมชนบ้านอ่างเอ็ด (มูลนิธิชัยพัฒนา) ต.ตกพรม อ.ขลุง จ.จันทบุรี
ผู้รายงาน: สำนักสารสนเทศ