![banlaem 20160105 1](/images/2016/project-report/01-January/05-Jan-2016/banlaem/banlaem-20160105-1.jpg)
คัดและทำความสะอาดเมล็ดพันธุ์ข้าว กข31 ของโครงการแปลงสาธิตการแบบเกษตรผสมผสานตามแนวพระราชดำริ"ทฤษฎีใหม่" โดยฝึกนักศึกษาฝึกงานจากมหาวิทยาลัยราชภัฏบุรีรัมย์ในการคัดและทำความสะอาดเมล็ดพันธุ์ข้าว
![banlaem 20160105 2](/images/2016/project-report/01-January/05-Jan-2016/banlaem/banlaem-20160105-2.jpg)
คัดและทำความสะอาดเมล็ดพันธุ์ข้าว กข31 ของโครงการแปลงสาธิตการแบบเกษตรผสมผสานตามแนวพระราชดำริ"ทฤษฎีใหม่" โดยฝึกนักศึกษาฝึกงานจากมหาวิทยาลัยราชภัฏบุรีรัมย์ในการคัดและทำความสะอาดเมล็ดพันธุ์ข้าว
![banlaem 20160105 3](/images/2016/project-report/01-January/05-Jan-2016/banlaem/banlaem-20160105-3.jpg)
คัดและทำความสะอาดเมล็ดพันธุ์ข้าว กข31 ของโครงการแปลงสาธิตการแบบเกษตรผสมผสานตามแนวพระราชดำริ"ทฤษฎีใหม่" โดยฝึกนักศึกษาฝึกงานจากมหาวิทยาลัยราชภัฏบุรีรัมย์ในการคัดและทำความสะอาดเมล็ดพันธุ์ข้าว
![banlaem 20160105 4](/images/2016/project-report/01-January/05-Jan-2016/banlaem/banlaem-20160105-4.jpg)
บรรยากาศการจำหน่าย
![banlaem 20160105 5](/images/2016/project-report/01-January/05-Jan-2016/banlaem/banlaem-20160105-5.jpg)
กลุ่มเกษตรกรก็นำผลผลิตของกลุ่มไปจำหน่าย
![banlaem 20160105 6](/images/2016/project-report/01-January/05-Jan-2016/banlaem/banlaem-20160105-6.jpg)
นำผลผลิตของโครงการไปจำหน่ายวันประชุมกำนันผู้ใหญ่บ้านและหัวหน้าส่วนราชการ ณ หน้าสำนักงานอำเภอบ้านแหลม
![banlaem 20160105 7](/images/2016/project-report/01-January/05-Jan-2016/banlaem/banlaem-20160105-7.jpg)
นำผลผลิตของโครงการไปจำหน่ายวันประชุมกำนันผู้ใหญ่บ้านและหัวหน้าส่วนราชการ ณ หน้าสำนักงานอำเภอบ้านแหลม
ผู้รายงาน : โครงการศูนย์สาธิตพืชไร่และพืชสวน ต.ท่าแร้ง อ.บ้านแหลม จ.เพชรบุรี
รายงานโดย : สำนักสารสนเทศ