![19 11 2563 new](/images/thumbnails/images/2020/progress-report/11-Nov/Amphawa/19-11-2563-new-fill-405x271.jpg)
วันที่ 19 พฤศจิกายน 2563 โครงการอัมพวา ชัยพัฒนานุรักษ์ จ.สมุทรสงคราม กิจกรรมศูนย์ท่องเที่ยวชุมชน ได้ต้อนรับคณะน้องๆ จากโรงเรียนานาชาติ เซนต์ สตีเฟ่นส์
จำนวน 30 คน เข้าศึกษาเรียนรู้วิถีชีวิตชุมชนกับฐานการเรียนรู้ต่างๆ เช่น กิจกรรมเคี่ยวน้ำตาลมะพร้าวแท้ ชมสวนสาธิตการเกษตร ร้านชานชาลา ร้านภัทรพัฒน์
และยังได้ร่วมสนุกกับกิจกรรมการทำไอศกรีมมะพร้าว และทำขนมดาราทอง
รายงานโดย : โครงการอัมพวา ชัยพัฒนานุรักษ์ จ.สมุทรสงคราม
ผู้รายงาน: สำนักสารสนเทศ