![5 03 2018 P1](/images/thumbnails/images/2018/progress-report/03-March/Amphawa/5-03-2018-P1-fill-350x233.jpg)
วันที่ 4 มีนาคม 2561 นำคณะจาก อบต.นาสะไมย์ อ.เมือง จ.ยโสธร เข้าศึกษาความเป็นมา แนวพระราชดำริ และผลลัพธ์ที่ประชาชนได้รับจากการนำแนวคิดเศรษฐกิจพอเพียง
มาใช้กับธุรกิจชุมชนในตลาดน้ำอัมพวา เข้าชมและเลือกซื้อสินค้าในร้านภัทรพัฒน์ ชมสวนสาธิตการเกษตร และชมการทำน้ำตาลมะพร้าวแบบดั้งเดิม
ณ โครงการอัมพวา ชัยพัฒนานุรักษ์ จ.สมุทรสงคราม
![5 03 2018 P4](/images/thumbnails/images/2018/progress-report/03-March/Amphawa/5-03-2018-P4-fill-350x233.jpg)
ผู้รายงาน : โครงการอัมพวา ชัยพัฒนานุรักษ์ จ.สมุทรสงคราม
รายงานโดย : สำนักสารสนเทศ