![7 11 2018 P1 01](/images/2018/progress-report/11-November/7-11-2018-P1-01.jpg)
เมื่อวันที่ 3 พฤศจิกายน 2561 เจ้าหน้าที่โครงการฯ พร้อมด้วยชาวบ้านริมสองฝั่งคลองอัมพวา พ่อค้าแม่ค้า และท่องเที่ยว ร่วมกันแห่กฐินทางน้ำ
ณ วัดพระยาญาติ (ปากง่าม) ซึ่งเป็นเสน่ห์อย่างหนึ่งที่สะท้อนให้เห็นถึงวิถีการดำเนินชีวิต และการสืบสานประเพณีวัฒนธรรมอันเก่าแก่ของชาวอัมพวาให้ยังคงอยู่สืบต่อไป
รายงานโดย : โครงการอัมพวา ชัยพัฒนานุรักษ์ จ.สมุทรสงคราม
ผู้รายงาน: สำนักสารสนเทศ