![16 11 2565 01](/images/thumbnails/images/2022/progress-report/11-November/Loei_Dansai/16-11-2565-01-fill-200x133.jpg)
![16 11 2565 01](/images/thumbnails/images/2022/progress-report/11-November/Loei_Dansai/16-11-2565-02-fill-200x133.jpg)
![16 11 2565 01](/images/thumbnails/images/2022/progress-report/11-November/Loei_Dansai/16-11-2565-03-fill-200x133.jpg)
![16 11 2565 01](/images/thumbnails/images/2022/progress-report/11-November/Loei_Dansai/16-11-2565-04-fill-200x133.jpg)
วันที่ 16 พฤศจิกายน 2565 โครงการศูนย์พัฒนาพันธุ์สัตว์พระราชทานด่านซ้าย จังหวัดเลย จัดฝึกอบรมเกษตรกร โครงการส่งเสริมและพัฒนาอาชีพการเลี้ยงโคเนื้อ
จำนวน 25 ราย โดยได้เชิญนายชัยกระมล คำเมือง นักวิชาการสัตวบาลปฏิบัติการ ศูนย์วิจัยและพัฒนาอาหารสัตว์เลย และนายไพทูลย์ มหาสิงห์ เจ้าพนักงานสัตวบาล
ศูนย์วิจัยการผสมเทียม และเทคโนโลยีชีวภาพขอนแก่น ร่วมเป็นวิทยากรบรรยาย เรื่องการเลี้ยง การจัดการ การเตรียมแปลงพืชอาหารสัตว์ การสุขาภิบาล ป้องกันโรค
และการผสมเทียม พร้อมทั้ง สนับสนุนปัจจัยการผลิตแก่เกษตรกรที่เข้ารับการฝึกอบรม ได้แก่ แร่ธาตุก้อน และยาถ่ายพยาธิ คนละ 1 ชุด
รายงานโดย : โครงการศูนย์พัฒนาพันธุ์สัตว์พระราชทานด่านซ้าย จ.เลย
ผู้รายงาน: สำนักสารสนเทศ