![04 10 2565 01](/images/thumbnails/images/2022/progress-report/10-October/Sakonnakhon_BanKrungsri/04-10-2565-01-fill-200x150.jpg)
![04 10 2565 01](/images/thumbnails/images/2022/progress-report/10-October/Sakonnakhon_BanKrungsri/04-10-2565-02-fill-200x150.jpg)
![04 10 2565 01](/images/thumbnails/images/2022/progress-report/10-October/Sakonnakhon_BanKrungsri/04-10-2565-03-fill-200x150.jpg)
![04 10 2565 01](/images/thumbnails/images/2022/progress-report/10-October/Sakonnakhon_BanKrungsri/04-10-2565-04-fill-200x150.jpg)
วันที่ 4 ตุลาคม 2565 โครงการพัฒนาที่ดินมูลนิธิชัยพัฒนาบ้านกุงศรี ตำบลนาเพียง อำเภอกุสุมาลย์ จังหวัดสกลนคร ร่วมกับ มหาวิทยาลัยเกษตรศาสตร์วิทยาเขตเฉลิมพระเกียรติ
จังหวัดสกลนคร ได้สนับสนุนพันธุ์ปลานิลรวม 5,300 ตัว ให้กับเกษตรกรเครือข่ายปลูกป่า 3 อย่าง ประโยชน์ 4 อย่าง จำนวน 4 รายที่มีสระน้ำ
และอยู่ในพื้นที่รอบโครงการฯ และร่วมปล่อยพันธุ์ปลานิลลงในสระน้ำของเกษตรกร
รายงานโดย : โครงการพัฒนาที่ดินมูลนิธิชัยพัฒนาบ้านกุงศรี ต.นาเพียง อ.กุสุมาลย์ จ.สกลนคร
ผู้รายงาน: สำนักสารสนเทศ