![](/images/thumbnails/images/stories/news/news_general/2558/01.January/Nakornpathom/13-1-58/Smooty_1-fill-450x253.jpg)
เมื่อวันอังคารที่ 13 มกราคม 2558 ที่ผ่านมา ฝ่ายวิชาการ อุทยานการอาชีพชัยพัฒนา จังหวัดนครปฐม ได้จัดให้มีการฝึกอบรมหลักสูตรระยะสั้น เรื่อง “การทำสมู๊ทตี้และชาไข่มุก” โดยวิทยากร คุณศุภชัย ชุติอังก์นุรักษ์ มีผู้เข้ารับการฝึกอบรม จำนวน 20 คน ซึ่งได้รับความพึงพอใจจากผู้เข้ารับการฝึกอบรมเป็นอย่างมาก
![](/images/thumbnails/images/stories/news/news_general/2558/01.January/Nakornpathom/13-1-58/Smooty_4-fill-300x168.jpg)
![](/images/thumbnails/images/stories/news/news_general/2558/01.January/Nakornpathom/13-1-58/Smooty_7-fill-300x168.jpg)
บรรยากาศในการฝึกอบรมเต็มไปด้วยตั้งใจของทั้งวิทยากรและผู้เข้าอบรม
![](/images/thumbnails/images/stories/news/news_general/2558/01.January/Nakornpathom/13-1-58/Smooty_10-fill-300x168.jpg)
ผลงานที่ได้รับจาการอบรมในวันนี้
![](/images/thumbnails/images/stories/news/news_general/2558/01.January/Nakornpathom/13-1-58/Smooty_11-fill-400x225.jpg)
ถ่ายภาพเป็นที่ระลึก