![](/images/thumbnails/images/stories/news/news_general/2558/01.January/Nakornpathom/16-1-58/Kaengsom_1-fill-450x253.jpg)
เมื่อวันศุกร์ที่ 16 มกราคม 2558 ที่ผ่านมา ฝ่ายวิชาการ อุทยานการอาชีพชัยพัฒนา จังหวัดนครปฐม ได้จัดให้มีการฝึกอบรมหลักสูตรระยะสั้น เรื่อง “การทำหลนปลาอินทรีย์เค็มและแกงส้มผักรวม” โดยวิทยากร อ.มาโนชญ์ พูลผล มีผู้เข้ารับการฝึกอบรม จำนวน 12 คน ซึ่งได้รับความพึงพอใจจากผู้เข้ารับการฝึกอบรมเป็นอย่างมาก
![](/images/thumbnails/images/stories/news/news_general/2558/01.January/Nakornpathom/16-1-58/Kaengsom_4-fill-300x168.jpg)
![](/images/thumbnails/images/stories/news/news_general/2558/01.January/Nakornpathom/16-1-58/Kaengsom_6-fill-300x168.jpg)
บรรยากาศในการฝึกอบรมเต็มไปด้วยตั้งใจของทั้งวิทยากรและผู้เข้าอบรม
![](/images/thumbnails/images/stories/news/news_general/2558/01.January/Nakornpathom/16-1-58/Kaengsom_8-fill-300x168.jpg)
ผลงานที่ได้รับจาการอบรมในวันนี้
![](/images/thumbnails/images/stories/news/news_general/2558/01.January/Nakornpathom/16-1-58/Kaengsom_9-fill-450x253.jpg)
ถ่ายภาพเป็นที่ระลึก