![](/images/thumbnails/images/stories/news/news_general/2558/01.January/Nakornpathom/20-1-58/Landscape_1-fill-450x253.jpg)
เมื่อวันอังคารที่ 20 มกราคม 2558 ที่ผ่านมา ฝ่ายวิชาการ อุทยานการอาชีพชัยพัฒนา จังหวัดนครปฐม ได้จัดให้ผู้นำชุมชน องค์กรและหน่วยงานต่าง ๆ รวมไปถึงผู้ที่สนใจทั่วไปร่วมศึกษาดูงานตามโครงการในพระราชดำริ ณ ศูนย์ภูมิรักษ์ธรรมชาติ จังหวัดนครนายก เพื่อให้ประชาชนได้ทราบถึงแนวคิดและทฤษฎีการพัฒนาในพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัวด้านการเกษตร ปศุสัตว์ สิ่งแวดล้อม และพลังงาน ตลอดจนความเป็นอยู่วิถีไทยด้วยเทคโนโลยีที่เหมาะสม โดยในครั้งนี้มีผู้ที่สนใจเข้าร่วมศึกษาดูงาน จำนวน 45 คน
![](/images/thumbnails/images/stories/news/news_general/2558/01.January/Nakornpathom/20-1-58/Landscape_4-fill-300x168.jpg)
![](/images/thumbnails/images/stories/news/news_general/2558/01.January/Nakornpathom/20-1-58/Landscape_8-fill-300x168.jpg)
เจ้าหน้าที่ศูนย์ภูมิรักษ์ธรรมชาติ จังหวัดนครนายก ให้การต้อนรับเจ้าหน้าที่และศิษย์โครงการอุทยานการอาชีพชัยพัฒนา จังหวัดนครปฐม
![](/images/thumbnails/images/stories/news/news_general/2558/01.January/Nakornpathom/20-1-58/Landscape_9-fill-450x253.jpg)
ถ่ายภาพเป็นที่ระลึก