![](/images/thumbnails/images/stories/news/news_general/2558/01.January/Nakornpathom/21-1-58/Kanom_huapakkard_1-fill-450x253.jpg)
เมื่อวันพุธที่ 21 มกราคม 2558 ที่ผ่านมา ฝ่ายวิชาการ อุทยานการอาชีพชัยพัฒนา จังหวัดนครปฐม ได้จัดให้มีการฝึกอบรมหลักสูตรระยะสั้น เรื่อง “การทำขนมห้วผักกาดทรงเครื่องและเผือกนึ่งทรงเครื่อง” โดยวิทยากร อ.มาโนชญ์ พูลผล มีผู้เข้ารับการฝึกอบรม จำนวน 15 คน ซึ่งได้รับความพึงพอใจจากผู้เข้ารับการฝึกอบรมเป็นอย่างมาก
![](/images/thumbnails/images/stories/news/news_general/2558/01.January/Nakornpathom/21-1-58/Kanom_huapakkard_4-fill-300x168.jpg)
![](/images/thumbnails/images/stories/news/news_general/2558/01.January/Nakornpathom/21-1-58/Kanom_huapakkard_7-fill-300x168.jpg)
บรรยากาศในการฝึกอบรมเต็มไปด้วยตั้งใจของทั้งวิทยากรและผู้เข้ารับการอบรม
![](/images/thumbnails/images/stories/news/news_general/2558/01.January/Nakornpathom/21-1-58/Kanom_huapakkard_9-fill-350x196.jpg)
ผลงานที่ได้รับจาการอบรมในวันนี้
![](/images/thumbnails/images/stories/news/news_general/2558/01.January/Nakornpathom/21-1-58/Kanom_huapakkard_10-fill-450x253.jpg)
ถ่ายภาพเป็นที่ระลึก