![](/images/thumbnails/images/stories/news/news_general/2558/01.January/Nakornpathom/29-1-58/KanomTean_1-fill-450x337.jpg)
เมื่อวันอังคารที่ 29 มกราคม ที่ผ่านมา ฝ่ายวิชาการ อุทยานการอาชีพชัยพัฒนา จังหวัดนครปฐม ได้จัดให้มีการฝึกอบรมหลักสูตรระยะสั้น เรื่อง “การทำขนมเข่งและขนมเทียน” จัดอบรมโดยวิทยากร อ.มาโนชญ์ พูลผล มีผู้เข้ารับการฝึกอบรม จำนวน 21 คน ซึ่งได้รับความพึงพอใจจากผู้เข้ารับการฝึกอบรมเป็นอย่างมาก
![](/images/thumbnails/images/stories/news/news_general/2558/01.January/Nakornpathom/29-1-58/KanomTean_4-fill-300x225.jpg)
![](/images/thumbnails/images/stories/news/news_general/2558/01.January/Nakornpathom/29-1-58/KanomTean_7-fill-300x225.jpg)
บรรยากาศในการอบรมเต็มไปด้วยความตั้งใจของทั้งวิทยากรผู้สอนและผู้เข้ารับการอบรม
![](/images/thumbnails/images/stories/news/news_general/2558/01.January/Nakornpathom/29-1-58/KanomTean_10-fill-350x262.jpg)
ผลงานที่ได้จาการอบรมวันนี้
![](/images/thumbnails/images/stories/news/news_general/2558/01.January/Nakornpathom/29-1-58/KanomTean_11-fill-450x337.jpg)
ถ่ายรูปที่ระลึก