![Klongpoon 20200701 1](/images/2020/project-report/07-July/Klongpoon/Klongpoon-20200701-1.jpg)
วันที่ 30 มิถุนายน 2563 โครงการพัฒนาที่ดินมูลนิธิชัยพัฒนา ต.คลองปูน อ.แกลง จ.ระยอง-ได้รับเชิญเป็นวิทยากรให้แก่ ศูนย์การศึกษานอกระบบและการศึกษาตามอัธยาศัยอำเภอแกลง ในกิจกรรมการเรียนรู้ตามหลักปรัชญาเศรษฐกิจพอเพียง โครงการส่งเสริมการปลูกผักสวนครัว ให้แก่ประชาชน จำนวน 20 คน ในการนี้โครงการได้จัดส่งเจ้าหน้าที่เข้าร่วมเป็นวิทยากรในโครงการดังกล่าวต่อไป
![Klongpoon 20200701 2](/images/2020/project-report/07-July/Klongpoon/Klongpoon-20200701-2.jpg)
วันที่ 29 มิถุนายน 2563 โครงการพัฒนาที่ดินมูลนิธิชัยพัฒนา ต.คลองปูน อ.แกลง จ.ระยอง ร่วมกับ กศน.ต.คลองปูน ดำเนินการจัดฝึกอบรมโครงการการบริหารจัดการของเสียและการใช้ประโยชน์จากของเสีย (ปุ๋ยน้ำหมักชีวภาพสูตรพืชอวบน้ำ) โดยมีผู้เข้าอบรมจำนวน 20 คน ณ อาคารเอนกประสงค์โครงการฯ ในการนี้เจ้าหน้าที่โครงการฯได้รับเชิญเป็นวิทยากรให้ความรู้แก่ผู้เข้าอบรมต่อไป
ผู้รายงาน : โครงการพัฒนาที่ดินมูลนิธิชัยพัฒนา ต.คลองปูน อ.แกลง จ.ระยอง
รายงานโดย : สำนักสารสนเทศ