![14 08 2018 P1](/images/thumbnails/images/2018/progress-report/08-August/Phetchaburi_Laemphakbia/14-08-2018-P1-fill-350x233.jpg)
โครงการศึกษาวิจัยและพัฒนาสิ่งแวดล้อมแหลมผักเบี้ยอันเนื่องมาจากพระราชดำริ โดยศูนย์ถ่ายทอดเทคโนโลยีฯ ภาคใต้ จังหวัดตรัง ร่วมกับเทศบาลนครตรัง
ได้จัดกิจกรรมการฝึกอบรม ในหลักสูตรเยาวชนเครือข่ายเฝ้าระวังคุณภาพน้ำตามศาสตร์พระราชา เพื่อปลูกจิตสำนึกในการอนุรักษ์น้ำ ทั้งนี้มีเยาวชนเข้าอบรมกว่า 60 ราย
![14 08 2018 P3 01](/images/thumbnails/images/2018/progress-report/08-August/Phetchaburi_Laemphakbia/14-08-2018-P3-01-fill-550x183.jpg)
รายงานโดย : โครงการศึกษาวิจัยและพัฒนาสิ่งแวดล้อมแหลมผักเบี้ยอันเนื่องมาจากพระราชดำริ จ.เพชรบุรี
ผู้รายงาน: สำนักสารสนเทศ